Quần jean là gì và hiện nay có những mẫu quần nào đang được các chị em yêu thích? Tuy nhiên, bên cạnh đó cũng có rất nhiều kiểu dáng, chất liệu đồ luôn được yêu thích, chẳng hạn như đồ jean, nhất là những mẫu quần. Đó cũng sẽ là điều được chúng tôi đề cập tới trong bài viết dưới đây. Bạn sẽ phải ngạc nhiên khi nghe về những mẫu thời trang này đấy.

>>> Xem thêm : thắt lưng da nữ - mặc quần jean như thế nào để tốt cho sức khỏe

Có rất nhiều người ở đây thường đặt ra một câu hỏi, đó là lý do vì sao quần jean lại là một kiểu đồ được nhiều bạn gái yêu thích tới như vậy. Tuy nhiên, có một sự thật là nhiều người vẫn chưa thực sự nắm được những đặc điểm của sản phẩm này cũng như các phân loại của nó trên thị trường hiện nay. Sau đây chúng ta sẽ cùng đi tìm hiểu về từng loại quần jean, chất liệu, phụ kiện và bí quyết để bạn có thể sắm cho mình một sản phẩm phù hợp và chất lượng nhất.

Một trong những câu hỏi được nhiều người đặt ra đó là làm thế nào để chúng ta chọn lựa quần jean có chất lượng tốt. Ở đây, nếu như bạn muốn kiểm tra chất lượng của dòng quần jean làm từ vải selvedge thì có thể lật mặt sau lên để thấy. Chỉ cần quan sát bằng mắt thường là bạn có thể thấy ở mặt sau sẽ nổi lên những đường sợi vải khác màu. Đây là bằng chứng rõ nhất cho thấy được đã được dệt theo kiểu selvedge. Với những sản phẩm này, cái giá cần bỏ ra cũng cao hơn hẳn so với dòng khác.
Những chị em nào thường mua quần jean sẽ có một thói quen kiểm tra chất lượng quần thông qua việc kéo dãn và quan sát về mặt bên trong. Nếu như thấy các sợi đan trong vải càng khít, lỗ nhỏ hơn thì đó được đánh giá là một chiếc quần jean tốt. Ngược lại, nếu kéo mà thấy các sợi vải có xu hướng rời rạc thì chất lượng không được tốt lắm đây nhé.

Theo nhân trác học, người ta chia dáng người ra làm bao loại đó là có thân trên thân dưới tương đương, trên to hơn dưới và dưới to hơn trên. Với kiểu người hai phần tương đương, bạn khá dễ chọn dáng quần, trong đó quần ống đứng và skinny là lựa chọn thích hợp.Bạn nên chú ý tới dáng mình đang có những ưu điểm gì và lựa chọn kiểu quần để thể hiện điều đó.

>>> Xem thêm : quần ống vẩy - Tất tần tật những thứ bạn nên biết về quần jean