Chào mừng đến với Kênh thông tin kiến thức về nông nghiệp thủy sản và chợ nông nghiệp.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    lúc sáng nhà mình có 1 em chướng diều ,mình nhét 1 viên tetra 500 , bây giờ ra xem thấy tự mổ ăn rồi

Tình hình gà chủ thớt sao rồi? báo cáo cho anh em biết để mà đúc kết kinh nghiệm!<center><script async="" src="//pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle.js"></script>
    <!-- 336 GREEN -->
    <ins class="adsbygoogle" style="display:inline-block;width:336px;height:280px" data-ad-client="ca-pub-2881661826821897" data-ad-slot="2652890255"></ins>
    <script>
    (adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({});
    </script></center>

Trích dẫn Gửi bởi vanthanh_dl
    Tình hình gà chủ thớt sao rồi? báo cáo cho anh em biết để mà đúc kết kinh nghiệm!
    2 con chết... cho uống linh tinh mà ko khỏi
    còn 2 con với con gà mẹ... hôm qua nó ăn cũng nhiều lắm.. sau hôm nay lại ngồi buồn buồn nữa rồi
    thật sự ko biết nó bệnh gì nữa

Trích dẫn Gửi bởi kakarimmy
    2 con chết... cho uống linh tinh mà ko khỏi
    còn 2 con với con gà mẹ... hôm qua nó ăn cũng nhiều lắm.. sau hôm nay lại ngồi buồn buồn nữa rồi
    thật sự ko biết nó bệnh gì nữa
    bác tìm gấp gấp 1 ổ Mối về cho gà ăn là qua hôm sau khoẻ liền

Cách này khá hay, trong mối có nhiều enzim tiêu hóa. ko biết em nói thế đúng ko?

Trích dẫn Gửi bởi 9xkhoinghiep
    bác tìm gấp gấp 1 ổ Mối về cho gà ăn là qua hôm sau khoẻ liền

da, em hôm qua bơm thuốc thì thấy miệng ko có gì khác thường cả.
    =================
    Xin lỗi các bác do gà nó ngáp dữ rồi nên em ko làm thêm được cách nào
    => Em tiến hành mổ cái diều của nó ra thì phát hiện nó ăn trái trứng cá, 3 trái nằm trong diều của nó còn y nguyên, trong khi

thức ăn khác thì nhuyễn hết rồi.
    ===> Vậy em có thể kết luận là gà ăn trái trứng cá nên xảy ra bệnh này ko ?
    Tôi ko nghỉ do trái trứng cá , tôi

nuôi gà cho ăn đủ thứ luôn , gà nó ăn trái trứng cá này hoài mà có sao đâu , bạn có cho gà uống Men tiêu hoá thường xuyên ko ? Cái này do trong người ko khoẻ , do đó nó ko tiêu hoá được chăng ? xem gà có mệt , buồn và chậm vận động và có triệu chứng khác ko ? Tôi nghĩ là nguyên nhân khác , tôi cũng nuôi gà đá , cho ăn lương , cá kèo sống và cá con sống nguyên con luôn , mà nó có bị trướng diều bao giờ đâu , cái hệ tiêu hoá con gà (dạ dày ) là bộ máy hủy diệt nó tiêu hoá mọi thứ cả những vật cứng như xương (cá)...vvv.vv...

4 con đang bị chướng diều, to bất thường.. diều hơi mềm mềm cứng cứng.. sáng ra thấy to như vậy..1 con chết rồi..
    các bạn có cách trị hiệu quả or làm sao mà diều của nó tiêu hóa hết ko?(đừng chỉ mình mổ nhé, ko biết mổ).
    mình mua thuốc xổ về cho nó uống được ko nhỉ
    bệnh này nếu bạn muốn chữa được hãy gọi vào sdt của mình 0987888338 mô tả trực tiếp mình mới chỉ cho được vì nó có nhiều vấn đề gây ra bệnh này bạn ạ

Tetra là thuốc gì bạn viết rõ tên thuốc được không