Chào mừng đến với Kênh thông tin kiến thức về nông nghiệp thủy sản và chợ nông nghiệp.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 88

Chủ đề: Cây Gỗ Trắc Đỏ

Trích dẫn Gửi bởi bskeu
    dạ em đang lên

kế hoạch xem có trồng nhiều không ạ. ah anh dân cây sưa trong ảnh có vẻ không thẳng lắm anh dùng cây để chống cho nó thẳng đẹp. còn hạt anh dân không dùng tới anh gởi cho em đi
    Cây sưa đó bi cong ko chống dc vì phía trên la lưới râm. Đợi cho cây vào bầu hết rui thì se chống.
    Để khi nào lên thăm chú thì mang lên luôn.

Nhưng chơi chán thì nhớ share cho hàng xóm trồng phụ nha.

Trích dẫn Gửi bởi bskeu
    hàng để chơi k bán bạn ah
    <center><script async="" src="//pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle.js"></script>
    <!-- 336 GREEN -->
    <ins class="adsbygoogle" style="display:inline-block;width:336px;height:280px" data-ad-client="ca-pub-2881661826821897" data-ad-slot="2652890255"></ins>
    <script>
    (adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({});
    </script></center>

Trích dẫn Gửi bởi luungoc
    Nhưng chơi chán thì nhớ share cho hàng xóm trồng phụ nha.
    theo em thì giá trị của gỗ trắc là cao và bền vững, chứ không phập phồng như

sưa đỏ. hơn nữa nhu cầu gỗ trắc không chỉ trung quốc mà còn trong nước cũng ưa chuộng, khác với sưa đỏ chủ yếu bán cho trung quốc. cây trắc em đào trong rừng gặp những cây chỉ 7-10cm nhưng đã bắt đầu có lõi, những cây này mọc ở đất sâu, tốt. có nghĩa trắc cũng nhanh cho lõi như sưa đỏ. như vậy nếu muốn trồng gỗ giá trị cao và giá cả bền vừng thì trồng trắc, còn trồng chơi hên hên ăn thật làm quả đậm thì trồng sưa đỏ. riêng em trồng cả 2

thế ạ? ok. cảm ơn bác nhé.

Trích dẫn Gửi bởi dan
    Ươm nhiều vậy rùi có trồng hết ko bác Dương? Cây trắc của mình ươm cũng lên rất nhiều mà ko biết đất đâu mà trồng cho hết nửa, còn khoản 3000 hạt chưa ươm nửa, bỏ thì uổng quá còn trồng thì ko đủ đất.
    cây trắc của mình đây nay cũng dc gần 10cm rùi nak.

View attachment 4002

View attachment 4003

View attachment 4000

View attachment 4001

View attachment 4000
    Anh dân còn nhiều hạt chia cho em khoảng 2 3 trăm hạt với được không ạ . Đợt vừa rồi ươm hạt của anh @luungoc gửi cho mọc ít quá muốn trồng thêm vài cây nữa

Thích lâm nghiệp như @culam bác @dan củng nên chia một ít củng mát ruột bác nhỉ. Hội đam mê chỉ vỏn vẻn vài thành viên ah. OTE="culam, post: 746415, member: 126574"]Anh dân còn nhiều hạt chia cho em khoảng 2 3 trăm hạt với được không ạ . Đợt vừa rồi ươm hạt của anh @luungoc gửi cho mọc ít quá muốn trồng thêm vài cây nữa[/QUOTE]
    Qua

Thích lâm nghiệp như @culam bác @dan củng nên chia một ít củng mát ruột bác nhỉ. Hội đam mê chỉ vỏn vẻn vài thành viên ah. OTE="culam, post: 746415, member: 126574"]Anh dân còn nhiều hạt chia cho em khoảng 2 3 trăm hạt với được không ạ . Đợt vừa rồi ươm hạt của anh @luungoc gửi cho mọc ít quá muốn trồng thêm vài cây nữa
    Qua[/QUOTE]
    hạt nghiến bạn culam gởi anh ngọc ươm lên chưa ạ??? sau mùa này em sẽ tấn công ra bắc sưu tầm hạt quí.

Trích dẫn Gửi bởi bskeu
    Qua
    hạt nghiến bạn culam gởi anh ngọc ươm lên chưa ạ??? sau mùa này em sẽ tấn công ra bắc sưu tầm hạt quí.[/QUOTE]
    Mùa này chưa có hạt bạn ạ, phải cuối năm mới có. Hix!

Trích dẫn Gửi bởi culam
    Anh dân còn nhiều hạt chia cho em khoảng 2 3 trăm hạt với được không ạ . Đợt vừa rồi ươm hạt của anh @luungoc gửi cho mọc ít quá muốn trồng thêm vài cây nữa
    Bạn ở đâu? Ban cho dia chi di rui mjnh se goi cho.

Thích lâm nghiệp như @culam bác @dan củng nên chia một ít củng mát ruột bác nhỉ. Hội đam mê chỉ vỏn vẻn vài thành viên ah. OTE="culam, post: 746415, member: 126574"]Anh dân còn nhiều hạt chia cho em khoảng 2 3 trăm hạt với được không ạ . Đợt vừa rồi ươm hạt của anh @luungoc gửi cho mọc ít quá muốn trồng thêm vài cây nữa
    Qua[/QUOTE]
    vâng bác ah. chứ giờ trồng ko hết. Bác Ngọc co ở gần huyện Châu Dức ko? Hôm nào có dịp ghé bác chơi thăm vườn cua bác để học hỏi

Trích dẫn Gửi bởi dan
    Bạn ở đâu? Ban cho dia chi di rui mjnh se goi cho.

Qua
    vâng bác ah. chứ giờ trồng ko hết. Bác Ngọc co ở gần huyện Châu Dức ko? Hôm nào có dịp ghé bác chơi thăm vườn cua bác để học hỏi[/QUOTE]
    Đc em :
    Lô Thanh Lâm, khối Đại Thắng phường Chi Lăng thành phố Lạng Sơn tỉnh Lạng Sơn.
    Đt : 0989973810
    Cám ơn anh nhiều!