Chào mừng đến với Kênh thông tin kiến thức về nông nghiệp thủy sản và chợ nông nghiệp.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 34 của 34
    Trích dẫn Gửi bởi hung636368

nuôi lươn nguồn nước không quan trọng lắm chỉ trừ có nước sông vì theo mùa.Tại vì đây là mình thuần lượn nên mình phải cho nó theo nguồn nước của mình nếu luôn có chết thì phải chịu vì nước nào thì cũng chết.lúc mới uon lưon thì mực nước 1 tấc đến 1,5 tác và tùy theo tình hình mà xử lý
    Mình nghĩ là ko phải do nguồn nước của mình. Lứa trc mình thuần gần đc 1 tháng rui. Còn lứa này chết nhăn răng ra ko còn 1 con nào
    Mình đang băn khoăn là sao tầm 60 ngày mới chết dữ dội theo ý của Bác Xuân Vũ ấy ạ?

lươn mình không bị chết lúc 60 ngày chỉ chết lúc đầu từ 1-7 ngày thôi vì sau khi ươn thì cho ăn rồi nếu lươn chết thì có lẽ do mồi hoặc do thời tiết thôi

Trích dẫn Gửi bởi hung636368
    lươn mình không bị chết lúc 60 ngày chỉ chết lúc đầu từ 1-7 ngày thôi vì sau khi ươn thì cho ăn rồi nếu lươn chết thì có lẽ do mồi hoặc do thời tiết thôi
    Sau khi ươm thì cho ăn mồi gì hả bạn, có thể cho ăn cá xay ngay dc ko , chỗ mình kiếm mồi giun quế khó quá

dùng

thức ăn trộn chung với cá.khoảng 3 ngày thì cho ăn men sống hay thuốc tiêu 1 lần