Chào mừng đến với Kênh thông tin kiến thức về nông nghiệp thủy sản và chợ nông nghiệp.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

Nuối cá chẽm chuyên canh .

tôi định nuôi cá chẽm chuyên canh trong vuông tôm quảng canh . với diện tích 40.000m2 , chiều dài 600m . nhưng chỉ có múc sâu ở đường chu vi thôi . chiếu cao mực nước tối đa khoảng 1,2m . định thả khoảng 50.000 con cá giống . với giá cả ổn định trong cả năm vừa qua là 55-60k/kg đối với cá cỡ 600g--> 1,5kg.
    các bác nào từng nuôi qua , hay đang nuôi có thể cho em địa chỉ để tham quan mô hình không a? hay có kiến thức nào hay xin cho em biết với.:2cat:<center>

<ins style="display:inline-block;width:336px;height:280px" data-ad-client="ca-pub-2881661826821897" data-ad-slot="2652890255"></ins>
    </center>

40.000m2 là quá tuyệt để nuôi cá chẽm đó bác...với diện tích đó mà thả có 5 vạn là hơi thưa đó ...vừa rồi em thả 1 vạn con trong ao có 4000m2 thôi,nuôi 10 tháng được xô 1.4kg(hao hụt hơn 40%) mà vẫn lời được 200 triệu đó bác...em cho ăn thực phẩm từ nhỏ tới lớn luôn....ham quá vụ này em thả tới 1.7 vạn cũng trong ao này luôn....nuôi được gần 1 tháng rồi và thấy cá cũng phát triển khá tốt...

cảm ơn bác nhiều! nghe em cũng mừng quá! vì ở dưới đây người ta thành kiến với con cá chẽm nhiếu nên em hơi lo! quê vợ em ở phú yên! bác cho em địa chỉ nhen! để có dịp em ra tham quan ao 'chẽm' của bác với!

các bác có nuôi cá nâu thử ko? cá nâu ngon lắm mà giá lại cao nữa .

à hen ! cá nâu giống ngoài thiên nhiên cũng nhiều và rẻ lắm! nhưng quy trinh nuôi thì hình như mình chưa biết! với lại giá cả thì dao động ở mứa 40k/kg thôi. ( cỡ cá 250g ) bạn nhật khoa có gì hay chia sẽ dùm mình với . hihi ! giàu nuôi cá khá

nuôi heo mà....

Trích dẫn Gửi bởi baby_plm
    Ngày 9 tháng 3 năm 2010 anh có viết:

Vậy mà bây giờ thì về quê vợ nuôi cá => anh với vợ đã trở về với nhau rồi. Xin chúc mừng anh!
    thì đàn ông mà bác ơi ! nhưng bạc liêu là quê em!
    daicavoi từ trên núi xuống dưới biển...nơi nào cũng cảm thấy thú vị. nhưng quan trong nhất.... vẫn là...

Trích dẫn Gửi bởi exciter_1827
    40.000m2 là quá tuyệt để nuôi cá chẽm đó bác...với diện tích đó mà thả có 5 vạn là hơi thưa đó ...vừa rồi em thả 1 vạn con trong ao có 4000m2 thôi,nuôi 10 tháng được xô 1.4kg(hao hụt hơn 40%) mà vẫn lời được 200 triệu đó bác...em cho ăn thực phẩm từ nhỏ tới lớn luôn....ham quá vụ này em thả tới 1.7 vạn cũng trong ao này luôn....nuôi được gần 1 tháng rồi và thấy cá cũng phát triển khá tốt...
    à bác ơi cho e hỏi bác giá thức an cá chẽm khoảng bao nhiêu tiền một kg và mô hình cũa bác nuôi thì hệ só chuyển hóa

thức ăn của cá chẽm là bao nhiêu ạ? vì vùng của e ít người nuôi cá chẽm chuyên canh nên em cũng chưa tìm được chỗ nào bán thức ăn cá chẽm nữa,,,,,,

thức ăn cá chẽm là 22k/kg và hệ số chuyển hóa thức ăn là khoảng gần 1.8 đó bác....

chào bạn

Trích dẫn Gửi bởi exciter_1827

thức ăn cá chẽm là 22k/kg và hệ số chuyển hóa thức ăn là khoảng gần 1.8 đó bác....
    chào bạn .

- nếu bạn có 1 bài viết về cá chẽm từ lúc
    mua cá con về nuôi đến khi thu hoạch thì quá tuyệt :wub:

- tấn thành đồng nai thân chào bạn .chúc bạn và gia đình năm mới

an lành hạnh phúc

đúng rồi đó bác exciter_1827 ơi!
    em đang mong bác lắm đấy.......