Chào mừng đến với Kênh thông tin kiến thức về nông nghiệp thủy sản và chợ nông nghiệp.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 54
    Trích dẫn Gửi bởi conghieu
    Em khùng quá nói nhảm đi chỗ khác chơi
    Em nào khùng có cái vườn không lại đòn hùn nuôi

trùn quế thì biết liền :Botay::Botay:

Anh không có ý tưởng ăn trùn giống em nhưng mà nuôi trùn mà bị khùng thì anh chịu thôi hôm nào lên google tìm xem người ta nuôi trùn mà giàu nên khùng thì cũng ráng mà khùng nha em
    hoangson121vx anh cũng muốn khùng lắm miễn sao có tiền em trai nên tìm diễn nào mà hạng sang mà chơi ở đây nông dân hay khùng như anh không à vậy mà vào đây làm gì em<center><script async="" src="//pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle.js"></script>
    <!-- 336 GREEN -->
    <ins class="adsbygoogle" style="display:inline-block;width:336px;height:280px" data-ad-client="ca-pub-2881661826821897" data-ad-slot="2652890255"></ins>
    <script>
    (adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({});
    </script></center>

Anh không có ý tưởng ăn trùn giống em nhưng mà nuôi trùn mà bị khùng thì anh chịu thôi hôm nào lên google tìm xem người ta nuôi trùn mà giàu nên khùng thì cũng ráng mà khùng nha em
    hoangson121vx anh cũng muốn khùng lắm miễn sao có tiền em trai nên tìm diễn nào mà hạng sang mà chơi ở đây nông dân hay khùng như anh không à vậy mà vào đây làm gì em
    Nông dân họ không khùng như em đâu em ạ. Đừng có giá họa cho họ, tội nghiệp họ em ạ. Nông dân có bò ỉa cứt nhiều quá nên họ mới nuôi trùn vừa sạch vừa có cái bán hoặc cho gà vịt ăn. Mấy người

nuôi gà thiếu chất đạm mới nảy ra cái ý định nuôi trùn để cho gà ăn em ạ. Còn chả có ai có cái vườn rồi mang cái ý định đi lượm phân về nuôi trùn hay kêu người khác mang bò qua vườn ỉa để nuôi trùn hết em ạ. Em đừng có nhận vơ những kiểu làm ăn của nông dân với cái kiểu làm ăn của em em ạ :Botay:

Trích dẫn Gửi bởi hoangson121vx
    Nông dân họ không khùng như em đâu em ạ. Đừng có giá họa cho họ, tội nghiệp họ em ạ. Nông dân có bò ỉa cứt nhiều quá nên họ mới nuôi trùn vừa sạch vừa có cái bán hoặc cho gà vịt ăn. Mấy người

nuôi gà thiếu chất đạm mới nảy ra cái ý định nuôi trùn để cho gà ăn em ạ. Còn chả có ai có cái vườn rồi mang cái ý định đi lượm phân về nuôi trùn hay kêu người khác mang bò qua vườn ỉa để nuôi trùn hết em ạ. Em đừng có nhận vơ những kiểu làm ăn của nông dân với cái kiểu làm ăn của em em ạ :Botay:
    Nuôi trùn không hẳn chỉ cho ăn

phân bò, và cũng nuôi trùn không phải chỉ để cho gà ăn. Ủng hộ topic này, đang tìm ai có nuôi trùn ở quận 12, hóc môn qua mua sinh khối và học hỏi kinh nghiệm.

Trích dẫn Gửi bởi Lê Phạm Nhật Minh
    Nuôi trùn không hẳn chỉ cho ăn

phân bò, và cũng nuôi trùn không phải chỉ để cho gà ăn. Ủng hộ topic này, đang tìm ai có nuôi trùn ở quận 12, hóc môn qua mua sinh khối và học hỏi kinh nghiệm.
    Cho vịt ăn được không chú? Cho cá ăn được không chú?
    Mua sinh khối thì về củ chi có mà đầy

Cho vịt ăn được không chú? Cho cá ăn được không chú?
    Mua sinh khối thì về củ chi có mà đầy
    Bạn nói vậy là bạn cũng hiểu con trùn có nhiều lợi rồi đó, ko chỉ

gia cầm mà gia súc, con ếch cũng ăn được nó, phân nó thì rất tốt để thúc rau củ trong tất cả các giai đoạn phát triển.
    Và ko nhất thiết phải nuôi con trùn từ phân con khác, nếu tìm đc các nguồn nguyên liệu khác sẽ dễ dàng nuôi trùn hơn là đi thu gom

phân bò.
    Vậy sao bạn không góp ý thêm về nguyên liệu, cách nuôi, đầu ra mà bạn lại bàn ra trong topic người ta ?

Cám ơn bạn Lê Phạm Nhật Minh đã góp ý.
    Cám ơn em trai hoangson121vx đã trao đổi thẳng thắn

Trích dẫn Gửi bởi Lê Phạm Nhật Minh
    Bạn nói vậy là bạn cũng hiểu con trùn có nhiều lợi rồi đó, ko chỉ

gia cầm mà gia súc, con ếch cũng ăn được nó, phân nó thì rất tốt để thúc rau củ trong tất cả các giai đoạn phát triển.
    Và ko nhất thiết phải nuôi con trùn từ phân con khác, nếu tìm đc các nguồn nguyên liệu khác sẽ dễ dàng nuôi trùn hơn là đi thu gom

phân bò.
    Vậy sao bạn không góp ý thêm về nguyên liệu, cách nuôi, đầu ra mà bạn lại bàn ra trong topic người ta ?
    Thế nhìn xem em trai trên có cái gì trong tay mà đòi nuôi trùn?...Chờ bạn phát minh cái nguồn nguyên liệu mới rồi chỉ cho em trai trên kia nuôi đi? Chứ nông dân họ không làm như kiểu của 2 chú được!

Thế nhìn xem em trai trên có cái gì trong tay mà đòi nuôi trùn?...Chờ bạn phát minh cái nguồn nguyên liệu mới rồi chỉ cho em trai trên kia nuôi đi? Chứ nông dân họ không làm như kiểu của 2 chú được!
    Tôi đang cần người hợp tác cùng nhau tim ra giải pháp tốt nhất để kinh doanh . Nếu em trai không ủng hộ thì đứng ngoài mà im lặng đừng ở đó mà nói chuyện trẻ trâu nhé. Bớt khùng đi

Tôi đang cần người hợp tác cùng nhau tim ra giải pháp tốt nhất để kinh doanh . Nếu em trai không ủng hộ thì đứng ngoài mà im lặng đừng ở đó mà nói chuyện trẻ trâu nhé. Bớt khùng đi
    Ủng hộ kẻ khùng à..chắc có bọn khùng mà thôi!