Chào mừng đến với Kênh thông tin kiến thức về nông nghiệp thủy sản và chợ nông nghiệp.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Quả Chanh rừng !

Quả Chanh rừng !

[/IMG] Anh em có ai gặp loại quả này chưa ?
    Tình cờ cách đây 3 tháng gặp cây này, hôm nay trở lại thì trái đã chín đầy cành, ước chừng độ 500 trái. Mình hái về vài trái để ăn, độ chua thì khỏi phải nói nhưng được cái rất thơm ! Trái to đo đường kính được 19cm
    Nhìn cây trĩu quả ước có một cây ở nhà....thì tuyệt ! Tiếc là không mang máy ảnh nên không chụp được hình cho mọi người xem... thôi xem tạm mấy trái mình hái về nhé ! [/IMG]
    [/IMG] [/IMG]
    [/IMG]<center>

<ins style="display:inline-block;width:336px;height:280px" data-ad-client="ca-pub-2881661826821897" data-ad-slot="2652890255"></ins>
    </center>

Thử cắt nửa ra rồi up ảnh lên xem với b.

Nó to thế, sao thầy không gọi nó là bưởi rừng nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi tigonyeuthuong
    Nó to thế, sao thầy không gọi nó là bưởi rừng nhỉ?
    Ừ nhỉ ...sao ta không gọi là bưởi rừng nhỉ ??? Nhưng mà nó thơm mùi chanh , rất thơm cô trò nhỏ à....Em đã gặp loại này chưa ?

@nguyentrang.nghean ! Khổ nỗi là máy ảnh hư mà đ/t cùi chụp không rõ bác à ! Trái này ăn luôn vỏ khá hay đó.

Cây chanh lá chanh , sao gọi bưởi được.

có phải quả to tầm bằng quả cam hoặc nhỏ hơn không bác, chỗ cháu gọi là quả chấp

Quả trấp vùng bảy núi đấy

Có lẽ làm gốc ghép cho chanh tốt đấy bác @Xuan Vu nhỉ?

Nói với cô trò nhỏ cho vui mà anh Vũ !
    Không phải cây chúc vùng An giang đâu mấy bác - Chúc thì Ngọc biết ! Nó có tên gọi là Chanh Yên !

Trích dẫn Gửi bởi Ngoc Ky Lan
    Ừ nhỉ ...sao ta không gọi là bưởi rừng nhỉ ??? Nhưng mà nó thơm mùi chanh , rất thơm cô trò nhỏ à....Em đã gặp loại này chưa ?
    Thầy biết trò ở trên núi, nhưng không biết một cây gì về rừng rú mà. Hihi...
    À, cái cây trị bệnh Rối Loạn Tiền Đình ngoài mộ ba của trò bị phá đâu mất mà trò vẫn chưa kịp nhận diện. Hôm nào thầy có hình, gửi dùm cho trò nhé. Cám ơn thầy!