Chào mừng đến với Kênh thông tin kiến thức về nông nghiệp thủy sản và chợ nông nghiệp.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 38
    Trích dẫn Gửi bởi NDnuamua
    Mình mua ở Nấm 3 Chánh, Q2, TpHCM giá 5,500/bịch.
    C.ơn bác

Bên Nhật có loại

nấm linh chi fuji đỏ, chuyên chữa ung thư vs tiểu đường. Các anh chị có biết ở vn mình chỗ nào trồng loại nấm này chưa ạ? Em đang cần mua gấp lắm.

Trích dẫn Gửi bởi NDnuamua
    Xin chào các ACE, hiện nay mình có dự định trồng

nấm Linh Chi. Xin được nghe cao kiến của mọi người:
    1 Tình hình hiện nay đầu ra của nấm tốt kông?
    2 Tỉ lệ hòa vốn có cao không?
    3 Cần phải quan tâm đến khâu nào nhất trong suốt quá trình trồng?
    Vậy mong ACE chia sẽ một ít kinh nghiệm thực tế cũng như đánh giá tình hình. Xin cảm ơn
    nên đầu tư chứ trong vòng 1 năm lay lai vốn ah nếu bạn trồng nhiều thì không những lấy lại vốn mà lợi nhuận nữa bạn ah: dt mua

phôi nấm 0964364117 anh phúc cung cấp phôi nấm ở bình định

Trích dẫn Gửi bởi thuyha
    Bên Nhật có loại

nấm linh chi fuji đỏ, chuyên chữa ung thư vs tiểu đường. Các anh chị có biết ở vn mình chỗ nào trồng loại nấm này chưa ạ? Em đang cần mua gấp lắm.
    Linh Chi đỏ thì ở VN có trồng nhiều và cũng tốt. Nhưng xác định LC chuyên trị ung thư như bạn nói thì chỉ là quảng cáo thôi.

Sản phẩm đầu tay

Trích dẫn Gửi bởi Tùng Lâm
    Có thằng em năm rồi trồng nắm mèo, năm nay trồng thêm Linh Chi. Thấy nó bỏ thời gian đi tham quan học hỏi kinh nghiệm ở nhiều nơi lắm. Bác có tài khoản fb không em giới thiệu em nó cho giao lưu
    facbook cua minh la: trai nam gia phuc

bao ngu 25k /kg bac oi

các bác cho hỏi hiện em đang ủ đống cám cưa bồ đề để trồng thử

nấm linh chi nhưng có một vấn đề là.em đã ủ đc khoảng 20 ngày rồi lúc bắt đầu ủ cám có màu vàng còn bây giờ ló chuyển qua màu nâu đen vậy cho em hỏi như vậy thì có ảnh hưởng gì ko và nếu có thì khắc phục như nào vậy ạ

mình cũng đang ấp ủ dự định trồng

nấm linh chi và bào ngư, tuy nhiên chưa có chút kinh nghiệm nào,cũng chưa biết bắt đầu như thế nào,nhờ ae có kinh nghiệm đã và đang trồng giúp đỡ,làm nhà trại như thế nào chi phí thấp, chọn mua

phôi giống như thế nào ?ở đâu?mình ở Bình Thuận,trồng nấm cái khó và

thất bại dễ mắc phải nhất lúc mới bắt đầu là gì,nhờ ae tận tình chỉ giúp
    hiện nay một số thông tin nghề trồng nấm đem lại kinh tế khá,thị trường tiêu thụ rộng,số thông tin ngược lại mình đang rất hoang mang.

Trích dẫn Gửi bởi ngocvuongpt
    mình cũng đang ấp ủ dự định trồng

nấm linh chi và bào ngư, tuy nhiên chưa có chút kinh nghiệm nào,cũng chưa biết bắt đầu như thế nào,nhờ ae có kinh nghiệm đã và đang trồng giúp đỡ,làm nhà trại như thế nào chi phí thấp, chọn mua

phôi giống như thế nào ?ở đâu?mình ở Bình Thuận,trồng nấm cái khó và

thất bại dễ mắc phải nhất lúc mới bắt đầu là gì,nhờ ae tận tình chỉ giúp
    hiện nay một số thông tin nghề trồng nấm đem lại kinh tế khá,thị trường tiêu thụ rộng,số thông tin ngược lại mình đang rất hoang mang.
    Nấm linh chi bạn mình trồng và đã ra đi thanh thản..giá rất bèo. Bán không đủ tiền mua giống. Mấy đứa bán meo nấm là giàu thôi.<center><script async="" src="//pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle.js"></script>
    <!-- 336 GREEN -->
    <ins class="adsbygoogle" style="display:inline-block;width:336px;height:280px" data-ad-client="ca-pub-2881661826821897" data-ad-slot="2652890255"></ins>
    <script>
    (adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({});
    </script></center>

em nghĩ anh nên đi học một khóa trồng nấm trước rồi về đầu tư là an toàn

Trích dẫn Gửi bởi lh91
    em nghĩ anh nên đi học một khóa trồng nấm trước rồi về đầu tư là an toàn
    cảm ơn lh91 về kỹ thuật mình có bạn và bà xã làm ở sở khoa học công nghệ nên có thể trao đổi được,nhưng mình muốn các bạn có kinh nghiệm chia sẽ thêm,kinh nghiệm là quý báo nhất,điều mình lo là đầu ra,mình không biết khảo sát dự đoán thị trường.