Chào mừng đến với Kênh thông tin kiến thức về nông nghiệp thủy sản và chợ nông nghiệp.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Kết quả 1 đến 7 của 7

Cho mình hỏi về phân hữu cơ vi sinh !

Em có 1 câu hỏi thắc mắc : nếu mua phân

hữu cơ vi sinh(sông gianh) về bón lót cho cây thì có thể dùng được ngay luôn hay không? hay phải trộn với đất 1 thời gian cho hoai mục(giống

phân chuồng) sao đó mới trồng với cây được? và đào hố trộn 1kg phân hữu cơ vi sinh + 0,5kg phân lân + 0,5kg kali đem cây trồng xuống thì liệu cây có chết hay ảnh hưởng gì không vậy mấy anh chị nào biết xin chỉ giúp em! em đang trồng 2 cây dừa xiêm lục mà không biết cách trồng và chăm sóc !(em gà quá)!<center>

<ins style="display:inline-block;width:336px;height:280px" data-ad-client="ca-pub-2881661826821897" data-ad-slot="2652890255"></ins>
    </center>

Cho mình theo dõi chủ đề này với.
    http://congtyquangcao.tk/

Dừa xiêm cần phân

hữu cơ bình thường là được hoặc

phân chuồng oai mục là được rồi. 1 gốc bón khoảng 1 kg Lân là vừa, không cần bón Kali . Còn hàng tháng tưới Kali và Ure là cây phát triển tốt. Chúc Thành công nhé!

Thế cho em hỏi phân

hữu cơ vi sinh mình mua về dùng bót lót được ngay luôn hả anh? trả lời giúp em với!

Phân

hữu cơ

trùn quế thì bạn có thể bón ngay lập tức luôn nhé, vì phân này là phân hữu cơ

tự nhiên từ con trùn.

Bạn tìm hiểu loại này ở trang
    Http://Facebook.com/lanrungnghean
    Phân của Úc

Bón bình thường bạn nhé