Chào mừng đến với Kênh thông tin kiến thức về nông nghiệp thủy sản và chợ nông nghiệp.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Kết quả 1 đến 4 của 4

Xin giúp đỡ về hiện tượng mai vàng bị héo lá

Chào các bác trong diễn đàn! nhà e có mua 1 cây mai vàng Bình Định hồi tết Bính Thân 2016, cây mua về nhiều hoa, hết tết cây ra lộc rất nhiều nhưng khoảng 1 tuần nay cây bắt đầu héo lá ( đang mùa nắng nóng cao điểm). không biết có phải cây bị nắng quá không? vì cây e để ngoài sân, thời điểm này ở ngoài bắc đang là đợt nắng nóng cao điểm, e ở Thanh Hóa. nhờ các bác có kinh nghiệm trong việc chơi và hiểu biết về Mai vàng cho e biết nguyên nhân và cách cứu chữa cho cây mai với ạ. e xin chân thành cảm ơn cả nhà!

mai vàng bình định

mình nghĩ nó bị thiếu phân hoặc do thời tiết k phù hợp. trc nhà mình có cây mai vàng to, trồng ở vườn chả có hiện tượng j cả

cây ra lộc rất nhiều nhưng khoảng 1 tuần nay cây bắt đầu héo lá ( đang mùa nắng nóng cao điểm). không biết có phải cây bị nắng quá không? vì cây e để ngoài sân, thời điểm này ở ngoài bắc đang là đợt nắng nóng cao điểm, e ở Thanh Hóa. nhờ cá

mình nghĩ nó bị thiếu phân hoặc do thời tiết k phù hợp. trc nhà mình có cây mai vàng to, trồng ở vườn chả có hiện tượng j cả