Chào mừng đến với Kênh thông tin kiến thức về nông nghiệp thủy sản và chợ nông nghiệp.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 78 của 82 Đầu tiênĐầu tiên ... 28687677787980 ... CuốiCuối
Kết quả 771 đến 780 của 811
    mình nghe nói trung quốc nó thu lơn 70kg giá 60 ai pit thông tin

Trích dẫn Gửi bởi TẬT NGUYỀN
    mình nghe nói trung quốc nó thu lơn 70kg giá 60 ai pit thông tin
    Toan heo lon thui bac ah. Neu 70k ma mua minh ban het lun chu nuoi chi to cho lau<center><script async="" src="//pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle.js"></script>
    <!-- 336 GREEN -->
    <ins class="adsbygoogle" style="display:inline-block;width:336px;height:280px" data-ad-client="ca-pub-2881661826821897" data-ad-slot="2652890255"></ins>
    <script>
    (adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({});
    </script></center>

Trích dẫn Gửi bởi nguyendoanh360
    Toan heo lon thui bac ah. Neu 70k ma mua minh ban het lun chu nuoi chi to cho lau
    heo cân đi tq phải từ 100kg trở lên mới đc giá, to tầm 140-150kg giá cang cao ngoài hà nam đang bán 56 ăn no

Trích dẫn Gửi bởi taplamnongdan86
    heo cân đi tq phải từ 100kg trở lên mới đc giá, to tầm 140-150kg giá cang cao ngoài hà nam đang bán 56 ăn no
    Bạn nuôi 30 nái, thế bạn có bắt hậu bị của cp lần nào chưa, mình mới bắt 6 con nhưng thấy không như ý nên trả lại 3con, còn 3 con thì mới lên giống 1 con thì thấy ra nhiều mủ trắng như sữa lợn rất yếu và ăn it. Bắt được 15ngày rồi, mà vẫn không thấy khỏe hơn. Bạn nếu nuôi rồi thì có thể chia sẻ ít kinh nghiệm chăm sóc cho mình với. Mình cũng tính lên tiếp nhưng thấy thế nên dừng lại

Trích dẫn Gửi bởi gaheo80
    Bạn nuôi 30 nái, thế bạn có bắt hậu bị của cp lần nào chưa, mình mới bắt 6 con nhưng thấy không như ý nên trả lại 3con, còn 3 con thì mới lên giống 1 con thì thấy ra nhiều mủ trắng như sữa lợn rất yếu và ăn it. Bắt được 15ngày rồi, mà vẫn không thấy khỏe hơn. Bạn nếu nuôi rồi thì có thể chia sẻ ít kinh nghiệm chăm sóc cho mình với. Mình cũng tính lên tiếp nhưng thấy thế nên dừng lại
    mình trước mua của cp văn giang hưng yên, landrace75yorshire người dài tai rủ che gần kín mắt, nếu bác nuôi lợn ngoại thì phải đảm bảo về chuồng trại và

thức ăn, nhu cầu của nó cao hơn, chuồn làm sao phải thật mát về mùa hè ấm áp về mùa đông, còn ko thì ko nên nuôi, mùa này trời nóng lợn nái trại rất hay bị viêm, chưa phối cũng viêm chảy mủ. bị viêm thì bác dùng amox của bayer tiêm bằng kim dài đủ 3 mũi, tiêm thêm 1 bên dexa sẽ có hiệu quả hơn. Trời nóng nên nó ăn ít , tiêm catosal +gluk c loại thảo dượcbác trộn vitamin c cho nó uống và làm mát bằng mọi cách sẽ khỏe nhanh lại thôi.

mình trước mua của cp văn giang hưng yên, landrace75yorshire người dài tai rủ che gần kín mắt, nếu bác nuôi lợn ngoại thì phải đảm bảo về chuồng trại và

thức ăn, nhu cầu của nó cao hơn, chuồn làm sao phải thật mát về mùa hè ấm áp về mùa đông, còn ko thì ko nên nuôi, mùa này trời nóng lợn nái trại rất hay bị viêm, chưa phối cũng viêm chảy mủ. bị viêm thì bác dùng amox của bayer tiêm bằng kim dài đủ 3 mũi, tiêm thêm 1 bên dexa sẽ có hiệu quả hơn. Trời nóng nên nó ăn ít , tiêm catosal +gluk c loại thảo dượcbác trộn vitamin c cho nó uống và làm mát bằng mọi cách sẽ khỏe nhanh lại thôi.
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ, mình dùng diclophelac thay dexa có được không. Mình có con nái đẻ lứa đầu, mà cai sữa được nửa tháng rồi không thấy giống lại, hoặc có giống nhưng không rõ ràng, heo lúc đẻ bị sót rau, giờ mình thấy ra rất nhiều mủ. Bạn hướng dẫn cho mình cách điều trị chi tiết với, con một con tách được 12 ngày rồi không thấy giống lại gì cả.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, mình dùng diclophelac thay dexa có được không. Mình có con nái đẻ lứa đầu, mà cai sữa được nửa tháng rồi không thấy giống lại, hoặc có giống nhưng không rõ ràng, heo lúc đẻ bị sót rau, giờ mình thấy ra rất nhiều mủ. Bạn hướng dẫn cho mình cách điều trị chi tiết với, con một con tách được 12 ngày rồi không thấy giống lại gì cả.
    cái đó mình chưa dùng nên ko biết thành phần của thuốc là gì, bạn xem kĩ thành phần của thuốc ghi trên bao bì sản phẩm rồi hẵng sd.
    về con nái của bạn đẻ sót nhau giờ lại bị viêm có mủ bạn làm như sau:
    tiêm sáng1 ống hanprost 2ml tiêm 1 lần thôi, đến chiều bạn tiêm amox loại của bayer tiêm kim dài để ko bị sưng, tiêm theo hướng dẫn của nhà sx trong 3 ngày liên tục, nhớ tiêm 1 bên dexa
    thụt rửa tử cung bằng thuốc sát trùng pha loãng đến khi thấy nước trong thì thôi, rửa khoảng 2 lít, thụt rửa xong
    bơm vào tử cung 2 lọ ampikana làm trong 3 ngày
    kết thúc tiêm 10ml ade loại của bayer hoặc của hà lan
    đến kì heo lên giống tiếp là phối

cái đó mình chưa dùng nên ko biết thành phần của thuốc là gì, bạn xem kĩ thành phần của thuốc ghi trên bao bì sản phẩm rồi hẵng sd.
    về con nái của bạn đẻ sót nhau giờ lại bị viêm có mủ bạn làm như sau:
    tiêm sáng1 ống hanprost 2ml tiêm 1 lần thôi, đến chiều bạn tiêm amox loại của bayer tiêm kim dài để ko bị sưng, tiêm theo hướng dẫn của nhà sx trong 3 ngày liên tục, nhớ tiêm 1 bên dexa
    thụt rửa tử cung bằng thuốc sát trùng pha loãng đến khi thấy nước trong thì thôi, rửa khoảng 2 lít, thụt rửa xong
    bơm vào tử cung 2 lọ ampikana làm trong 3 ngày
    kết thúc tiêm 10ml ade loại của bayer hoặc của hà lan
    đến kì heo lên giống tiếp là phối
    Rất cảm ơn . Mình sẽ làm theo hướng dẫn của bạn. Có nên sử dụng thuốc đặt tư cung không bạn. Mà bạn đang sử dụng cám của hãng nào. Chất lượng và giá cả có thể chia sẻ cho mình đc không

Rất cảm ơn . Mình sẽ làm theo hướng dẫn của bạn. Có nên sử dụng thuốc đặt tư cung không bạn. Mà bạn đang sử dụng cám của hãng nào. Chất lượng và giá cả có thể chia sẻ cho mình đc không
    dùng thuốc đặt tử cung thì thôi ko bơm thuốc vào nữa, thuốc đặt cũng rất tốt mà lại tiện, mình thì hay bơm luôn thuốc vào tử cung, còn về cám mình đang dùng cp trả tiền ngay lấy số lượng lớn: nái mang bầu 966:197k, nái nuôi con 967: 242k, 567s : 250k, cám thịt giai đoạn 2 952s:250k, 952m:235k, cám thịt giai đoạn 1 951:360k, cám tập ăn 950: 495k, cám thịt giai đoạn 3 mình ko cho ăn nên ko nắm đc giá.

Nghe nói Đồng Nai đang bán giá 54k/kg. Có khong ạ