Chào mừng đến với Kênh thông tin kiến thức về nông nghiệp thủy sản và chợ nông nghiệp.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 49
    Mưa lớn quá bị trúng nước chú Vũ ơi. apdau:

Trích dẫn Gửi bởi Vladimir Vu
    bác có biết đó là những con gì vậy? mà muôi được rồi có người ăn kg?
    Đó mới chính là điều mà chúng ta phải vắt óc suy nghĩ.

Cám ơn bác @Xuan Vu !
    Khoảng 2 triệu/kg thì cháu mua được, nhưng nếu mua được con vừa hoặc nhỏ khoảng 1kg thì tốt vì tiền cháu cũg kg có nhiều mà như bài báo họ bảo tồn ntn nó co trúc nó ăn còn nhiều hơn cháu 1 414 285 đồng thì 2 con cũg hết 3/4 thág lương của cháu)))! Vậy trong lúc nó lớn thì cháu tìm cách tăng thêm thu nhập!
    Hiện tại cháu đang gặp khó khăn về mặt đi lại, khoảng hơn tháng nữa nếu đi lại đc tốt và có thời gian rất mong được bác @Xuan Vu giúp đỡ trong việc này!
    Nuôi thì cháu cũng chưa có ý định bán ngay, nên cũng không lo khoản bán lắm trước mắt là mua được và nuôi thành công đã ạ.
    "chi phí bữa ăn cho tê tê cũng rất lớn,

thức ăn của chúng là mối và kiến. Theo tính toán, với 70 con riêng tiền ăn hàng tháng đã lên đến gần 99 triệu đồng."
    http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/dong-vat-hoang-da-cho-chet-trong-trung-tam-cuu-ho-3307845.html

Trích dẫn Gửi bởi Vladimir Vu
    Cám ơn bác @Xuan Vu !
    Khoảng 2 triệu/kg thì cháu mua được, nhưng nếu mua được con vừa hoặc nhỏ khoảng 1kg thì tốt vì tiền cháu cũg kg có nhiều mà như bài báo họ bảo tồn ntn nó co trúc nó ăn còn nhiều hơn cháu 1 414 285 đồng thì 2 con cũg hết 3/4 thág lương của cháu)))! Vậy trong lúc nó lớn thì cháu tìm cách tăng thêm thu nhập!
    Hiện tại cháu đang gặp khó khăn về mặt đi lại, khoảng hơn tháng nữa nếu đi lại đc tốt và có thời gian rất mong được bác @Xuan Vu giúp đỡ trong việc này!
    Nuôi thì cháu cũng chưa có ý định bán ngay, nên cũng không lo khoản bán lắm trước mắt là mua được và nuôi thành công đã ạ.
    "chi phí bữa ăn cho tê tê cũng rất lớn,

thức ăn của chúng là mối và kiến. Theo tính toán, với 70 con riêng tiền ăn hàng tháng đã lên đến gần 99 triệu đồng."
    http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/dong-vat-hoang-da-cho-chet-trong-trung-tam-cuu-ho-3307845.html
    con 1kg là con nhỏ đó bác, chứ muốn nhỏ nữa thì bó tay rồi, chắc chỉ vảy với xuơng, ko chừng ko có 1kg cho bác nữa à, chắc phải 2,3kg quá. mà nói thât nếu đúng giá 2tr 1kg có giấy thì cứ quất sả láng. bác lấy ko hết thì cho mình biết, cũng muốn chơi thử...

Giá 2 tr/kg là giá độ chừng thôi, vì tôi muốn nói giấ thấp nhất. Thật tế nó sẽ cao hơn, mình cũng không nắm rỏ lắm về giá.

Thức ăn của trút ngoài mối, kiến, còn có

nhộng ong, nhộng tằm, trứng kiến vàng... Có thể pha trộn trứng kiến vàng với cám nhiễm, hoặc bột ...
    Vẫy của con trút bán bằng giá với giá trút thịt ( giá nguyên con ) luôn đó. Vẫy của nó hiện nay người ta cũng rất cần ngang tầm với con trút

Trích dẫn Gửi bởi vincent
    con 1kg là con nhỏ đó bác, chứ muốn nhỏ nữa thì bó tay rồi, chắc chỉ vảy với xuơng, ko chừng ko có 1kg cho bác nữa à, chắc phải 2,3kg quá. mà nói thât nếu đúng giá 2tr 1kg có giấy thì cứ quất sả láng. bác lấy ko hết thì cho mình biết, cũng muốn chơi thử...
    Thì em cũng lấy 1kg làm mốc thôi. Nhỏ qúa cũng sợ lắm ạ! Giá thì chưa mua thì làm sao mà biết đ̣c ạ, tất nhiên em sẽ báo cho bác cho có hội có thuyền!)))

Trích dẫn Gửi bởi Xuan Vu
    Giá 2 tr/kg là giá độ chừng thôi, vì tôi muốn nói giấ thấp nhất. Thật tế nó sẽ cao hơn, mình cũng không nắm rỏ lắm về giá.

Thức ăn của trút ngoài mối, kiến, còn có

nhộng ong, nhộng tằm, trứng kiến vàng... Có thể pha trộn trứng kiến vàng với cám nhiễm, hoặc bột ...
    Vẫy của con trút bán bằng giá với giá trút thịt ( giá nguyên con ) luôn đó. Vẫy của nó hiện nay người ta cũng rất cần ngang tầm với con trút
    Vâng về giá khi nào cháu khỏe đi lại được rồi mới tính. Nói chung nếu mua được giá cả phải chăng thì là cái quý! Chứ giá cao mà con lại to thì tiền mua nó lại chiếm vào tiền thức ăn, mà tốс độ mình kiếm tiền lại tăng kg kịp nó ăn là mình chết trước cả nó luôn hi)))
    Thức ăn có nhộng tằm, ong thì cũng đỡ một phần nào rồi!
    Cám ơn bác @Xuan Vu

Con trút ngay cả đối với chương trình nghiên cứu của tổ chức phi chính phủ duy nhất nghiên cứu nuôi thử trong môi trường bán hoang dã tại VN thì cho dù con mẹ có sinh sản được đi chăng nữa con non cũng chỉ sống được trong khoảng 1-2 tháng đầu, mặc khác chi phí chuồng trại cho con này rất tốn kém (chi phí

thức ăn thì khỏi phải nói), tụi nó còn rất dễ bị stress, nói chung không dễ ăn tí nào
    Mn vào trang này sẽ tìm được nhiều hoạt động của họ https://www.facebook.com/carnivore.pangolin/

Đúng con trút rất khó nuôi và chưa ai dám nuôi. Nếu mình nuôi thành công thì mình sẽ có cái lời.
    - Thường các vật hoang dã được nuôi, chưa có thấy nhà bảo tồn nào, nhà khoa học nuôi trước người nông dân hết. Mấy anh này nghe người dân nuôi , rồi đến thêm mắm muối vào cho thêm mùi vị mà thôi. Ví dụ như con rắn, con nhím, , con dúi, rùa, con cá, lươn, dế.... v..v.. .. Ai là người nuôi trước, có phải là nông dân không?

Nói thực nếu nó có thể ăn Nhộng tằm mà họ nuôi chi phí cao vậy thì mình cũng thua!
    Сòn đãn bán hoang dã rồi thì chuồng trại làm j mà cao lắm xâu bờ tường nơi ở thì ốc cây hoặc xây hay là hang đất.
    Nuôi số lượng lớn mình không giám nói nuôi với số lượng it́ thì không biết ai hơn ai! Các tổ chức nghiên cứ họ kg chỉ nuôi mà còn nghiên cứu...

ĐÓ là cán bộ, đó là công chức, đó là quan lại... Họ tính công cán của họ cao hơn nông dân của mình. Nhưng họ làm với tháng ngày ăn lương, chứ có làm với một mất, một còn của chính riêng ai đâu.
    Một con chó được nhà khoa học, nhà nghiên cứu, nhà bảo tồn nuôi, tính tiền chi phí cao hơn 1 người bình thường sống..
    ----- Một thằng nhân viên vào rừng bắt kiếm, mối, côn trùng... Tiền công của nó cao hơn ngày lao động bình thường của nông dân. Nhưng kết quả của nó chẳng có là bao nhiêu