Số tiền bạn đầu tư càng ngày càng tăng theo cấp số nhân. Thay vì bạn gửi ngân hàng 100 triệu với lãi suất 8%/năm, một năm sau bạn chỉ nhận lại 108 triệu. Còn nếu đầu tư vào một hạng mục nào đó bạn có thể thu được lợi nhuận hơn 30% hoặc hơn.

Xem thêm các bài viết về kinh nghiệm đầu tư tài chính của chúng tôi tại tradingview là gì

Đầu tư tiền của bạn là cách giúp gia tăng tiền tiết kiệm nhiều hơn. Hầu hết các kênh đầu tư chẳng hạn như cổ phiếu – trái phiếu, giao dịch ngoại hối, giao dịch bất động sản, tiền số cung cấp lợi nhuận cho bạn trong trung và dài hạn. Bạn đầu tư số tiền tiết kiệm được mỗi tháng để tạo giá trị gia tăng trong trung và dài hạn.

Xem thêm các bài viết về kinh nghiệm đầu tư tài chính của chúng tôi tại tether là gì

Tạo ra nhiều nguồn thu nhập thụ động bằng cách đầu tư số tiền nhàn rỗi có được mỗi tháng từ tiền tiết kiệm. Bạn chỉ cần dành 30 phút mỗi ngày cho việc đầu tư bên cạnh công việc làm chính. Nó có thể giúp bạn kiếm được tiền ngay lập tức và giúp bạn giải quyết các nhu cầu cơ bản. Như tiền thuê nhà, tiện ích và chi phí xăng xe, điện thoại mỗi ngày. Thậm chí trở thành nguồn thu nhập đều hàng tháng.
Xem thêm các bài viết về kinh nghiệm đầu tư tài chính của chúng tôi tại tradecoin là gì

Khi bạn đang làm việc, bạn nên tiết kiệm tiền để nghỉ hưu. Đặt tiền tiết kiệm hưu trí của bạn vào danh mục đầu tư, chẳng hạn như cổ phiếu, trái phiếu, quỹ tương hỗ, bất động sản, ngoại hối, thị trường tiền số hay một hình thức kinh doanh góp vốn nào đó. Sau đó, ở tuổi nghỉ hưu, bạn sẽ ngạc với số tiền bạn kiếm được từ các khoản đầu tư. Thời gian hưu trí của bạn trở nên nhàn hạ và thoải hơn nhiều.
Bạn phải hiểu rằng đầu tư chắc chắn có rủi ro. Bạn bắt đầu đầu tư càng sớm thì càng có lợi cho bạn khi về già. Khi bạn còn trẻ bạn chỉ có một ít tiền nhàn rỗi để đầu tư, trong quá trình đầu tư rủi ro mất tiền có thể xảy ra mất cứ lúc nào nhưng bạn có thể kiểm soát và có kinh nghiệm trong quản lý vốn trong dài hạn hơn thay vì bạn bắt đầu đầu tư từ tuổi 35 – 40. Tại sao ư? Hơn 10 năm đi làm công ăn lương chắc chắn bạn sẽ để dành được một số tiền kha khá, gấp 10 lần so với lúc bạn mới đi làm. Đầu tư vào lúc này, đồng nghĩ bạn phải chịu rủi ro cao hơn gấp 10 lần, do số tiền bạn bỏ ra lớn hơn nhưng kinh nghiệm quản lý vốn của bạn lại không khá hơn.